Taimakon damuwa da ƙarfafa saman
Ta hanyar buga saman kayan aikin tare da harbin yashi, an kawar da damuwa kuma ana haɓaka ƙarfin farfajiyar aikin, kamar yanayin jiyya na kayan aikin kamar maɓuɓɓugan ruwa, kayan aikin injin da igiyoyin jirgin sama.
Yashi ayukan iska mai ƙarfi inji tsaftacewa sa
Akwai ma'auni biyu na wakilci na duniya don tsabta: ɗaya shine "SSPC-" da Amurka ta kafa a 1985; Na biyu shi ne “Sa-” da Sweden ta kirkira a cikin 76, wacce ta kasu zuwa maki hudu, wato Sa1, Sa2, Sa2.5 da Sa3, kuma ita ce ka’idar gama-gari ta duniya. Cikakkun bayanai sune kamar haka:
Sa1 - daidai da US SSPC - SP7. Yin amfani da goga mai sauƙi na gabaɗaya, hanyar niƙa tufaffiyar tufafi, wannan shine nau'ikan tsafta guda huɗu yana da ƙarancin matsakaici, kariyar rufin yana da ɗan kyau fiye da kayan aikin ba tare da aiki ba. Ma'aunin fasaha na Sa1 matakin jiyya: farfajiyar aikin bai kamata ya zama mai mai gani ba, mai, saura oxide, tsatsa, ragowar fenti da sauran datti. Sa1 kuma ana kiransa goge goge ta hannu. (ko tsaftace aji)
Matakin Sa2 - daidai da US SSPC - matakin SP6. Yin amfani da hanyar tsabtace sandblasting, wanda shine mafi ƙanƙanta a cikin maganin sandblasting, wato, buƙatun gabaɗaya, amma kariyar rufi fiye da goge goge na hannu don inganta da yawa. Ma'aunin fasaha na jiyya na Sa2: farfajiyar aikin aikin za ta kasance mai 'yanci daga maiko, datti, oxide, tsatsa, fenti, oxide, lalata, da sauran abubuwan waje (sai dai lahani), amma lahani ba zai wuce 33% na saman kowane murabba'i ba. mita, ciki har da ƙananan inuwa; Ƙananan ƙananan launin launi wanda ya haifar da lahani ko tsatsa; Fatar oxide da lahanin fenti. Idan akwai haƙora a cikin ainihin farfajiyar aikin, ɗan tsatsa da fenti za su kasance a ƙasan haƙorin. Sa2 kuma ana kiransa darajar tsabtace kayayyaki (ko darajar masana'antu).
Sa2.5 - wannan shine matakin da aka saba amfani dashi a cikin masana'antu kuma ana iya yarda dashi azaman buƙatun fasaha da ma'auni. Sa2.5 kuma ana kiransa kusa da Tsabtace Fari (kusa da fari ko daga fari). Matsayin fasaha na Sa2.5: daidai da sashi na farko na Sa2, amma lahani yana iyakance ga ba fiye da 5% na farfajiya a kowace murabba'in mita ba, ciki har da inuwa kaɗan; Ƙananan ƙananan launin launi wanda ya haifar da lahani ko tsatsa; Fatar oxide da lahanin fenti.
Class Sa3 - Daidai da US SSPC - SP5, shine mafi girma ajin jiyya a cikin masana'antu, wanda kuma aka sani da Class Cleaning (ko farin aji). Matsayin fasaha na sarrafa matakin Sa3: daidai da matakin Sa2.5, amma 5% inuwa, lahani, tsatsa da sauransu dole ne su wanzu.
Lokacin aikawa: Maris 21-2022